மட்டன் குருமா |mutton korma recipe in tamil

தேவையான பொருட்கள் : எலும்பில்லாத மட்டன் – 600 கிராம் வெங்காயம் – 3 எண்ணெய் – 3 டேபிள் ஸ்பூன் ஏலக்காய் – 3 கிராம்பு – 4 இலவங்க பட்டை – 1 மிளகு – 7 இஞ்சிபூண்டு விழுது – 3 டீஸ்பூன் மல்லிப் பொடி – 1 டேபிள் ஸ்பூன் மிளகாய் தூள் – 1 1/2 டீஸ்பூன் தயிர் – 1/2 கப் முந்திரி பேஸ்ட் – 1/4 கப் கரம் மசாலா பொடி – 1 டீஸ்பூன் கிரீம் – 1/2 கப் உப்பு – தேவையான அளவு செய்முறை : மட்டனை ஒரு இன்ச் சதுரங்களாக வெட்டிக் கொள்ளவும். பின் அதனை நன்கு சுத்தமாக கழுவி வைத்துக் கொள்ளவும். வெங்காயத்தை நறுக்கிக் கொள்ளவும். பிறகு ஒரு வாணலியை அடுப்பில் வைத்து அதில் எண்ணெய் ஊற்றி காய வைக்கவும். பின் அதில் இலவங்க பட்டை, கிராம்பு, ஏலக்காய், மிளகு சேர்த்து நன்கு மணம் வரும் வரை வதக்கவும். பிறகு நறுக்கிய வெங்காயத்தை சேர்த்து பொன்னிறமாக வதக்கவும்.

mutton korma in tamil ,mutton korma samayal kurippu,cooking tips in tamil mutton korma,mutton korma seivathu eppadi

அதோடு இஞ்சிபூண்டு விழுது சேர்த்து நன்கு 1 நிமிடம் தொடர்ந்து வதக்கவும். முக்கியமாக அடி பிடிக்காமல் பார்த்துக் கொள்ளவும். பின் அதில் கழுவிய மட்டனை சேர்த்து, தீயை அதிகப்படுத்தி 3-4 நிமிடம் கிளறி வேகவிடவும். பின் மல்லிப் பொடி, மிளகாய் தூள் மற்றும் தேவையான அளவு உப்பு சேர்த்து கிளறி, மறுபடியும் 2-3 நிமிடம் வேக விடவும், அடுத்து தயிர் மற்றும் ஒரு கப் தண்ணீரை ஊற்றி நன்கு கொதிக்க விடவும். பின் தீயின் அளவை குறைத்து, மட்டனை தட்டை வைத்து மூடி, மட்டன் வேகும் வரை வேக விடவும். பிறகு அதில் முந்திரி பேஸ்ட் மற்றும் கரம் மசாலா பொடியை போட்டு, பச்சை வாசனை போகும் வரை நன்கு கொதிக்க விடவும். பின் அதில் கிரீமை சேர்த்து கிளறி 10 நிமிடம் வேக வைத்து இறக்கவும்.

Categories: Kuzhambu Recipes Tamil, Non Vegetarian Recipes Tamil, Tamil Cooking Tips, அசைவம்

Leave a Reply


Sponsors