வெந்தயக்கீரை இட்லி|vendhaya keerai idli

Loading...

தேவையானவை:

இட்லி மாவு – 2 கப்,

வெந்தயக்கீரை – 2 கட்டு,

பெரிய வெங்காயம் – 1,

எலுமிச்சம்பழச் சாறு – ஒரு டேபிள்ஸ்பூன்,

உப்பு – சிட்டிகை.

வறுத்துப் பொடிக்க: காய்ந்த மிளகாய் – 5, கடலைப்பருப்பு – ஒரு டேபிள்ஸ்பூன், உளுத்தம்பருப்பு – 2 டீஸ்பூன், தேங்காய் துருவல் – ஒரு டேபிள்ஸ்பூன், சீரகம் – அரை டீஸ்பூன், பெருங்காயம் – அரை டீஸ்பூன், எண்ணெய் – ஒரு டீஸ்பூன்.

தாளிக்க:

கடுகு – அரை டீஸ்பூன்,

உளுத்தம்பருப்பு – 2 டீஸ்பூன்,

நெய் – 1 டேபிள்ஸ்பூன்,

எண்ணெய் – ஒரு டேபிள்ஸ்பூன்.

vendhaya keerai idli,vendhaya keerai idli in tamil , idli samyal kurippu

செய்முறை:

வறுக்கக் கொடுத்துள்ள பொருட்களை எண்ணெயில்லாமல் சிவக்க வறுத்துப் பொடித்துக்கொள்ளுங்கள். கீரையை பொடியாக நறுக்கி அலசிக்கொள்ளுங்கள். வெங்காயத்தையும் பொடியாக நறுக்குங்கள். இட்லி மாவைக் கொண்டு, சிறு சிறு இட்லிகளாக ஊற்றி வேகவைத்து எடுத்துக்கொள்ளுங்கள்.

வறுத்துப் பொடிக்கக் கொடுத்துள்ள பொருட்களை பொடித்துக்கொள்ளுங்கள். எண்ணெய், நெய்யைக் காயவைத்து, கடுகு, உளுத்தம்பருப்பு தாளித்து, வெங்காயம், சிட்டிகை உப்பு, மஞ்சள்தூள் சேருங்கள். வெங்காயம் நன்கு வதங்கிய தும் கீரையை சேர்த்து, மேலும் நன்கு வதக்குங்கள்.

பிறகு, பொடித்த பொடியைத் தூவி, இட்லிகளைச் சேர்த்து, எலுமிச்சம்பழச் சாறு, கறிவேப்பிலை சேர்த்து நன்கு கலந்து சூடாகப் பரிமாறுங்கள்.

Loading...
Loading...
Categories: idli Vagaigal In Tamil, Saiva samyal, Tamil Cooking Tips, சிற்றுண்டி, சைவம்

Leave a Reply


Recent Recipes

Sponsors