கொழுப்பை குறைக்க சாப்பிட வேண்டிய 6 அற்புத உணவு வகைகள்!

1. எண்ணெய் மீன்

நீங்கள் மிகப்பெரிய மீன் விசிறி இல்லையென்றாலும், உங்கள் நலனுக்கான நன்மைகளை நீங்கள் காணும்போது, ​​அது உங்கள் நலன்களில் ஒன்றாக இருப்பதை நீங்கள் காணலாம். சர்க்கானை சர்க்காருக்கு மாறி மாறி இரண்டு அல்லது மூன்று முறை வாரத்திற்கு மாற்றியமைத்தால், உங்கள் உடலில் கொழுப்பு அளவுகளை குறைப்பதற்காக ஒமேகா -3 இன் ஆரோக்கியமான ஊக்கத்தை உங்கள் உடலுக்கு அளிக்க முடியும் .

ஒமேகா 3 உங்கள் இரத்த ஓட்டத்தில் உள்ள ட்ரைகிளிசரைடுகளை குறைக்கும்போது அசாதாரண தாளங்களிலிருந்து இதயத்தை பாதுகாப்பதன் மூலம் வேலை செய்கிறது. சர்டைன்ஸ், சால்மன், டுனா, மற்றும் அக்வவி ஆகியவை அனைத்து செல்லுபடியாகும் விருப்பங்களும்.

2.சோயாபான்ஸ்

எல்டிஎல் கொலஸ்டிரால் என்றும் அழைக்கப்படும் உங்கள் குறைந்த-அடர்த்தி கொழுப்புப்புரதம் குறைக்க விரும்பும் போது சோயாபீன்கள் உதவலாம். நிச்சயமாக, அவர்கள் இருப்பினும், நீங்கள் அவற்றை சாப்பிட தேவையில்லை.

அதற்கு பதிலாக, நீங்கள் டோஃபு மற்றும் சோயாமில்களையும் சாப்பிடலாம். ஒரு நாளைக்கு 25 கிராம் சோயா பால் அல்லது டோஃபு உணவானது உங்கள் எல்.டி.எல் ஐ ஆறு சதவிகிதம் குறைக்க போதுமானது.

3. பழம்

தேசிய சுகாதார பரிந்துரையின்படி, சராசரியாக நாளொன்றுக்கு 400 கிராம் பழங்களை நுகரும் வைட்டமின்கள் மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்களிலிருந்து பயனளிக்க வேண்டும்.

எனினும், ஒரு சிறிய அறியப்பட்ட ரகசியம் பழம் முக்கிய ஊட்டச்சத்து உள்ளடக்கத்தை வழங்குவதைவிட அதிகமாகும், மேலும் உங்கள் பசியையும் தாகத்தையும் திருப்திப்படுத்துகிறது. நீங்கள் சிட்ரஸ் பழங்களையும், ஆப்பிள்களையும் சாப்பிட்டால், “பீட்ரைன்” என்று அழைக்கப்படும் ஒரு பொருளிலிருந்து நீங்கள் பயனடைவீர்கள். பெக்டின் உங்கள் கொழுப்பு அளவைக் குறைக்க உதவும் கரையக்கூடிய ஃபைபர் ஆகும்.

4. ஓட்ஸ்

மேல் பாதையில் நல்ல ஆரோக்கியத்துடன் உங்கள் பயணத்தைத் தொடங்க விரும்பினால், உங்கள் உணவில் ஓட்மிள் அடங்கும். காலையில் எழுந்தவுடன், ஒரு துண்டு பழம் கொண்ட ஓட்மீல் கிண்ணம் வேண்டும்.

காலை உணவு சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி மிக முக்கியமான உணவு, ஆனால் உங்கள் அதிகாலை பசி திருப்திபடுத்தாமல், ஓட்மீல் கூட பல நன்மைகள் உள்ளன . இதில் உள்ள கரையக்கூடிய இழை கொடுக்கப்பட்டால், அது உங்கள் கொலஸ்டிரால் அளவுகளில் வியத்தகு தாக்கத்தை ஏற்படுத்தலாம் – நீங்கள் உங்கள் LDL ஐ குறைக்க முயற்சிக்கிறீர்களானால் அது சரியானது.

5. நட்ஸ்

கொட்டைகள் சாக்லேட் உள்ள போது தவிர – கொட்டைகள் யாருடைய உணவு ஒரு நன்மை பகுதியாகும். உங்கள் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்துவதற்கு நேரம் வரும்போது, ​​உங்கள் வணிக வண்டியில் வேர்க்கடலை, அக்ரூட் பருப்புகள் மற்றும் பாதாம் சேர்க்க வேண்டும்.

உங்கள் கார்போர்ட் பற்றாக்குறைகளைத் தடுக்க சிறந்த ஸ்நாக் மட்டும் அல்ல, ஆனால் அவை உங்கள் கொலஸ்ட்ரால் குறைக்க உதவுகின்றன. உண்மையில், உங்கள் LDL ஐ 5 சதவிகிதம் குறைக்கலாம்.

6. பீன்ஸ்

சந்தையில் பல உணவு விருப்பங்களுடனான பிரச்சனை, நீங்கள் அவற்றை சாப்பிட்டால், நீங்கள் இன்னும் பசியாக இருக்கிறீர்கள். இதன் விளைவாக, எமது சமுதாயத்தில் மிகப்பெரிய பிரச்சனை மிகப்பெரிய பிரச்சனை. நீங்கள் இன்னும் உங்கள் waistline வளர்ந்து தவிர்க்க விரும்பினால் ஆனால் இன்னும் உங்கள் பட்டினி திருப்தி வேண்டும், பீன்ஸ் ஒரு முடியும் அடைய.

சிறுநீரக பீன்ஸ், பயறுகள், மற்றும் அனைத்து வகையான பீன் வகைகள் உங்கள் கொழுப்பை குறைக்க அனைத்து பெட்டிகளையும் தட்டுகின்றன. மேலும் என்னவென்றால், பொது மக்களுக்கு போதுமான அளவு கிடைக்காத கரைப்பான ஃபைபர் கொண்ட அடுக்குகளை அவை கொண்டிருக்கின்றன

Loading...
Categories: Healthy Recipes In Tamil

Leave a Reply


Sponsors